Theo quyết định, Ban Tổ chức, Ban Giám khảo và Ban Thư ký Hội thi có trách nhiệm phân công nhiệm vụ các thành viên, xây dựng kế hoạch và triển khai tổ chức hội thi “Môi trường Xanh-Sạch-Đẹp” trên địa bàn thành phố theo Chỉ thị số 06/2006/CT-UB ngày 10/03/2006 của Ủy ban nhân dân Thành phố.
Danh sách Ban Tổ chức, Ban Giám khảo, Ban thư ký Hội thi Môi trường Xanh - Sạch - Đẹp Thành phố:
I. Ban Tổ chức hội thi:
1. Ông Nguyễn Phước Thảo, Giám đốc Sở Nông nghiệp và PTNT - Trưởng ban
2. Ông Trần Viết Mỹ, GĐ Trung tâm Khuyến nông - Phó ban thường trực
3. Ông Nguyễn Minh Hoàng, Phó Chi cục Trưởng Chi cục BVMT - Phó ban
4. Ông Phạm Văn Hiếu, P.GĐ Công ty Công viên cây xanh TP - Phó ban
5. Ông Nguyễn Văn Cương, TP GD thường xuyên Sở GD-ĐT TP - Phó ban
6. Ông Nguyễn Đình Quý, Chi cục Trưởng C/cục PTLN - Uỷ viên
7. Bà Nguyễn Thị Thu Tư, TP Văn xã Sở Tài Chính - Uỷ viên
8. Bà Nguyễn Thị Liên Minh, KTT Trung tâm Khuyến nông - Uỷ viên
9. Ông Nguyễn Xuân Lưu, Phó Chi cục trưởng Chi cục Kiểm lâm - Uỷ viên
10. Ông Vũ Minh Sửu, TP.HCTH Sở Nông nghiệp và PTNT - Uỷ viên
11. Ông Nguyễn Hữu Hoài Phú, Chi cục Trưởng Chi cục PTNT - Uỷ viên
12. Ông Nguyễn Thành, TP Phòng TTQB-XTTM T/tâm KN - Uỷ viên
13. Ông Hoa Cao Vân, Phó Phòng Tài vụ Trung tâm Khuyến nông - Uỷ viên
14. Ông Nguyễn Văn Bé, Tổng thư ký Hội Sinh vật cảnh TP - Uỷ viên
15. Ông Châu Xuân Hiệp, TP TCHC Trung tâm Khuyến nông - Uỷ viên
II. Ban thư ký hội thi:
1. Bà Hoàng Thị Hồng, CV P. KH-TC Sở Nông nghiệp và PTNT - Trưởng ban
2. Bà Phạm Thị Thắm, P.Phòng TTQB-XTTM T/tâm KN - Phó ban
3. Ông Trương Thanh Tùng, CB Chi cục Phát triển Lâm nghiệp - Phó ban
4. Ông Trần Văn Minh, Phó P.HC-TH Sở Nông nghiệp và PTNT - Uỷ viên
5. Ông Bùi Văn My, Chi cục Phát triển Nông thôn - Uỷ viên
6. Bà Huỳnh Thu Vân, P.Phòng TT & GDMT Chi cục BVMT - Uỷ viên
7. Ông Lê Công Kiệt, CB Phòng Tài vụ Trung tâm Khuyến nông - Uỷ viên
III. Ban Giám khảo hội thi:
1. Ông Lê Văn Khôi, Hội Khoa học kỹ thuật Lâm nghiệp - Chánh chủ khảo
2. Ông Trần Viết Mỹ, Giám đốc Trung tâm Khuyến nông - Phó chánh chủ khảo T/trực
3. Ông Phạm Văn Hiếu, P.Giám đốc Công ty công viên cây xanh - Phó chánh chủ khảo
4. Ông Nguyễn Đình Cương, Chi cục Trưởng Chi cục Kiểm lâm - Phó chánh chủ khảo
5. Ông Chế Đình Lý, Phó Viện Trưởng Viện Môi trường và TN - Phó chánh chủ khảo
* Thành viên Ban Giám khảo:
1. Ông Nguyễn Văn Cương (TP. GDTX ), Sở Giáo dục- Đào tạo TP
2. Ông Nguyễn Văn Đua (CV P.Tiểu học), Sở Giáo dục- Đào tạo TP
3. Ông Lê Ngọc Lập (CV P.Trung học), Sở Giáo dục- Đào tạo TP
4. Bà Huỳnh Ái Hồng (CV P.Mầm non), Sở Giáo dục- Đào tạo TP
5. Ông Trần Văn Minh (P. P.HCTH), Sở Nông nghiệp và PTNT
6. Bà Nguyễn Thị Nhã Trúc (Bí thư Đoàn TN), Sở Nông nghiệp và PTNT
7. Ông Lê Minh Trung (P.Phòng kỹ thuật), Công ty công viên cây xanh
8. Ông Nguyễn Thanh Sơn (GĐ XN QL cây xanh 1), Công ty công viên cây xanh.
9. Ông Nguyễn Xuân Lưu (Phó Chi cục trưởng), Chi cục Kiểm lâm
10. Ông Nguyễn Xuân Cường (Cán bộ), Chi cục Kiểm lâm
11. Ông Đỗ Hoàng Dân (Cán bộ), Chi cục Kiểm lâm
12. Ông Đào Hữu Bích (P.Kinh tế hợp tác), Chi cục Phát triển Nông thôn
13. Ông Nguyễn Khoa Hùng (Phó Chi cục trưởng), Chi cục Phát triển Lâm nghiệp
14. Ông Trương Thanh Tùng (P.Kỹ thuật), Chi cục Phát triển Lâm nghiệp
15. Ông Trương Anh Tài (P.Kỹ thuật), Chi cục Phát triển Lâm nghiệp
16. Ông Nguyễn Sơn Thụy (P.Kỹ thuật), Chi cục Phát triển Lâm nghiệp
17. Ông Tạ Văn Chính (Phó Chi cục trưởng), Chi cục Phát triển Lâm nghiệp
18. Ông Nguyễn Văn Nguyên, Chi cục Phát triển Lâm nghiệp
19. Ông Võ Ngọc Đẹp (Phó Giám đốc), Trung tâm Khuyến nông
20. Ông Nguyễn Tấn Đông (TP. Khuyến ngư), Trung tâm Khuyến nông
21. Ông Lê Công Hạnh (P.Kỹ thuật), Trung tâm Khuyến nông
22. Bà Võ Thị Hoa (Trạm KN Thủ Đức), Trung tâm Khuyến nông
23. Ông Hoàng Văn Ký (TP. P.Kỹ thuật), Trung tâm Khuyến nông
24. Ông Nguyễn Phan Phước (Trạm KN Hóc Môn), Trung tâm Khuyến nông
25. Ông Dương Đức Trọng (Trạm KN Bình Chánh), Trung tâm Khuyến nông
26. Ông Phạm Đức Dũng (P. Phòng kỹ thuật), Trung tâm Khuyến nông
27. Ông Nguyễn Hữu Thành (Trạm TN văn Thánh), Trung tâm Khuyến nông
28. Ông Vũ Hồng Trường (P.Kế hoạch), Trung tâm Khuyến nông
29. Ông Nguyễn Thanh Tùng (Trạm KN Nhà Bè), Trung tâm Khuyến nông
30. Ông Hồ Vĩ Nhân (Trạm KN Cần Giờ) , Trung tâm Khuyến nông
31. Ông Dương Văn Minh (Trạm KN Củ Chi) , Trung tâm Khuyến nông
32. Bà Nguyễn Thị Hồng (Trạm KN Q.12), Trung tâm Khuyến nông
33. Ông Nguyễn Thành (TP.P.TTQB-XTTM), Trung tâm Khuyến nông
34. Bà Phạm Thị Thắm (P.TTQB-XTTM) , Trung tâm Khuyến nông
35. Bà Võ Thị Tuyên (P.TTQB-XTTM) , Trung tâm Khuyến nông
36. Ông Thiều Quang Mẫn (P.TTQB-XTTM), Trung tâm Khuyến nông